Bang Hội Cả Đời - Sever Nhật Sơn - Thiên Hạ Đệ Nhất Ăn Nhậu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

config va cach tao config

Go down

config va cach tao config Empty config va cach tao config

Bài gửi  PARKJANGGOON 19/01/08, 10:55 am

Anh em go pro CS chắc cũng biết cách tạo 1 config riêng quan trọng như thế nào khi chơi : lưu giữ setting,khi chơi chỉ cần load config là sẽ có ngay 1 cấu hình chuẩn cho mình để thi đấu, không mất thời gian...1 config riêng sẽ giúp bạn tweak CS ở 1 cấu hình chuẩn nhất, nhanh nhất...cho riêng mình.

Ở đây, tôi xin giới thiệu cách làm file config cho bản thân và giới thiệu một vài config hay của các game thủ thế giới như: ShaGuar, method, SpawN,...để anh em tham khảo. Tôi đã xem config của họ và thấy có những ưu điểm rất đáng để học hỏi

Cách tạo config cho bản thân:

Cách 1

Bạn vào CS 1.6 --> mục Option .Chỉnh sửa tất cả theo ý bạn và bạn cảm thấy thoải mái nhất để chơi.Tên,crosshair,config keyboard,mouse ,video,voice...quit CS
Vào thư mục cstrike của thư mục cài CS 1.6(mặc định là C:\Program Files\CounterStrike1.6\Cstrike.) tìm file config.cfg.

Open nó bằng notepad cho nó đơn giản xem xét lại một chút.Save as như sau tenconfig.cfg ví dụ matsu.cfg. --- > Bạn đã tạo một file config của riêng mình.

Save file đó lên mail,usb ,free host nào đó để khi cần(chơi ngoài hàng hoặc thi đấu chẳng hạn) thì load về

Cách load config : Chép file config của bạn vào thư mục cstrike của thư mục cài CS1.6 (mặc định là C:\Program Files\CounterStrike1.6\Cstrike.).

Vào CS 1.6 hạ màn console(mặc định bấm nút ~) gõ exec "tenconfig".cfg
Ví dụ : exec matsu.cfg

--> Chơi ngon lành theo đúng config của bạn

Cách 2

Bạn có thể chỉnh sửa file config của người khác (của một pro nào đó chẳng hạn) sao cho phù hợp với mình.Đây là một cách hay và nhanh.Vì config của một pro có nhiều cách tweak sound và hình ảnh rất tốt # default.

Nếu ai rành về command CS có thế chỉnh sửa trên notepad ,còn không các bạn có thể sử dụng một số công cụ chỉnh sửa config ...CZ bind maker là một ví dụ.Chỉnh sửa xong các bạn có thể save as bằng một tên khác.Save as như sau tenconfig.cfg

Ví dụ : Tôi lấy config của SpawN chỉnh sửa lại một chút theo ý mình

cl_dynamiccrosshair 0 tôi chỉnh thành 1
cl_crosshair_size large tôi chỉnh thành medium
..v.v..

Tôi save as = matsu.cfg --> tạo một file config Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

Cách load config theo hướng dẫn ở trên.
suu tam ESVN
PARKJANGGOON
PARKJANGGOON

- Similar topics